กลับไปยังกระทู้  [ 5 โพสต์ ] 
Green card 
เจ้าของ ข้อความ
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

โพสต์ Green card
ใครใช้ทนายทำเรื่องขอgreen card บ้าง ? ราคาเท่าไร

พุธ มิ.ย. 26, 2013 4:35 am
ข้อมูลส่วนตัว
แจมน้อย
แจมน้อย

โพสต์ Re: Green card
ถ้าเครสปกติไม่มีอะไรซับซ้อนทำเองได้นะค่ะไม่ยากเลยปรึกษาเพื่อนๆในบ้านนี้ได้นะค่ะไม่ต้องเสียเงินดิฉันก็ทำเองโดยที่ได้รับการช่วยเหลือจากเพื่อนๆในบ้านนี้ค่ะ
แต่ต้องช่วยเล่ารายละเอียดให้ชัดเจนนะค่ะมาวีซ่าอะไรเพื่อนๆจะได้แนะนำถูก โชคดีนะค่ะ

พุธ มิ.ย. 26, 2013 8:54 am
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

ขอบคุณ ^:)^ คุณlallemont ที่ช่วยตอบ คือ ยืนเรื่องขอกรีดการ์ดไปแล้วมีจดหมายจากusics ขอเอกสารเกี่ยวกับภาษีของแฟน เราก็ส่งไปแล้วครั้งแรกก็เลยไม่รู้ว่า ทำอะไรผิดตรงไหนหรือเปล่า เท่าที่อ่านตามเว็บเอกสารแฟนก็ใช้ตัวเดิมตอนที่ยืนขอวีซาk1ตอนขอวีซาแฟนใช้ทนายแล้วพอขอกรีดการ์ดเรายืนเองพอมีจดหมายมาก็เลยงง :- แฟนก็เลยจะให้ทนายทำให้แต่ค่าทนาย500us เราก็เลยบอกแฟนว่าจะหาทนายที่ทำถูกกว่านี้เพราะเอกสารทุกอย่างส่งไปหมดแล้ว.

พุธ มิ.ย. 26, 2013 9:51 am
แจมน้อย
แจมน้อย

ตอนนี้ยื่นไปแล้วให้รอตามขั้นตอนเจ้าหน้าที่ขอเอกสารอะไรก็จัดให้ตามที่ขอมาอันนี้ถือว่ามีข่าวดีเพื่อนๆบางคนยื่นไปหลายเดือนเแล้วเรื่องยังเงียบอยู่
นี่ก็แสดงว่าเคสเรากำลังพิจารณาอยู่ เอกสารtex ส่งให้ครบตามที่เจ้าหน้าที่ขอถ้าชุดเดิมที่ขอ k1 ขาดของปีล่าสุดก็จัดไปส่งตามนั้นค่ะไม่ต้องกังวน
ไม่ต้องไปจ่ายค่าทนายให้เสียเงินเปล่าๆนะค่ะของต่ายเองโดนตีกลับมาทั้งชุดตอนแรกเพราะไม่ได้เซ็นต์ชื่อในฟอร์ม ไม่ได้ลืมแค่คิดว่าเราจะไปเซ็นต์ต่อหน้าเจ้าหน้าที่ตอนไปสัมภาษณ์ ต่ายก็เเค่เซ็นต์ชื่อตามที่เขาบอกแล้วส่งกลับไปโชคดีด้วยไม่ต้องสัมภาษณ์ ระยะเวลารวมทั้งหมดแค่สี่เดือนเองแต่ระยะเวลาของแต่ละเคสไม่เท่ากันนะค่ะ
บางคนรอเป็นปี บางคน มากกว่าสี่เดือนแล้วแต่ว่าจะโชคดีเจอเจ้าหน้าที่ขยันทำให้เราของคุณถือว่าข่าวดีนะค่ะที่เคสเคลื่อนไหวโชคดีค่ะ

พุธ มิ.ย. 26, 2013 6:20 pm
แจมน้อย
แจมน้อย
ภาพประจำตัวสมาชิก

เข้ามายืนยันตามที่พี่ต่ายแนะนำเลยนะคะ เพราะเจี๊ยบก็ยื่นส่งเอกสารเอง กรอกเอง ก็เข้ามาอ่านคำแนะนำที่นี่แหล่ะค่ะ ตอนแรกก็คิดว่ายาก คุณสามีถามว่าให้จ้างทนายไหม เลยบอกว่าขอทำเองก่อน แค่ต้องส่งเอกสารให้ครบ แบบว่าไม่ต้องให้เจ้าหน้าที่ขอเพิ่ม จัดเต็มที่เลยค่ะ สุดท้ายก็ได้ green card มานอนกอดสมใจ และไม่ต้องเสียเงินค่ะ เอาเงินไปทำอย่างอื่นดีกว่า :D :D :)>- :)>- ขอให้ได้กรีนการ์ดไวๆนะคะ โชคดีค่ะ

ศุกร์ ธ.ค. 20, 2013 4:19 am
แสดงโพสจาก:  เรียงตาม  
กลับไปยังกระทู้   [ 5 โพสต์ ]