กลับไปยังกระทู้  [ 58 โพสต์ ]  ไปที่หน้า 1, 2, 3, 4  ต่อไป
ใครกำลังรอกรีนการ์ด 2 ปีอยู่บ้างค่ะ 
เจ้าของ ข้อความ
แจมน้อย
แจมน้อย
ภาพประจำตัวสมาชิก

โพสต์ ใครกำลังรอกรีนการ์ด 2 ปีอยู่บ้างค่ะ
ยื่นไปตั้งแต่เดือนสิงหาคม 2012 ค่ะ ผ่านมา 7 เดือนแล้ว เรื่องยังเงียบอยู่เลยค่ะ
แล้วมันก็ขึ้นข้อความตามด้านล่างอ่ะค่ะ แบบนี้ผิดปกติไหม :-s :-s :-s

Expect a 30-45-day delay between when your application or petition is filed and when your information is available in Case Status Online, depending on the volume of applications USCIS receives.
Your Current Case Status for Form I485, APPLICATION TO REGISTER PERMANENT RESIDENCE OR TO ADJUST STATUS

พฤหัสฯ. ก.พ. 28, 2013 4:45 am
ข้อมูลส่วนตัว
แจมน้อย
แจมน้อย

โพสต์ Re: ใครกำลังรอกรีนการ์ด 2 ปีอยู่บ้างค่ะ
:X เจี๊ยบน้องรักหายไปนานพี่ต่ายคิดว่าเรียบร้อยแล้ว โทรตามเลยพี่แนะนำให้โทรช่วง1ทุ่มขึ้นไปเจ้าหน้าที่จะว่างคุยหน่อย เป็นกำลังใจให้อยู่นะ =D>

พฤหัสฯ. ก.พ. 28, 2013 8:04 am
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

โพสต์ Re: ใครกำลังรอกรีนการ์ด 2 ปีอยู่บ้างค่ะ
>:D< พี่มารอเป็นเพื่อนจ้า รอมา 4 เดือนกว่าแล้ว เช็คสถานะออนไลน์ของพี่โชว์ Acceptance ส่วนของลูกชาย Initial review ส่งพร้อมกันแต่สถานะแตกต่างกันซะงั้น พี่ได้ Work Permit แล้วแต่ยังเป็นแจ๋วนั่งกินนอนกินอยู่เลย... น้องเจี๊ยบเป็นไงบ้าง สบายดีนะ คิดถึง ;;) น้องมิ่งคงได้กรีนการ์ดมากอดเรียบร้อยแล้วเนอะ เดี๋ยวเราสองคนก็ได้มากอดบ้างไรบ้าง สู้ ๆ จ้า :)>-

พฤหัสฯ. ก.พ. 28, 2013 10:31 pm
แจมน้อย
แจมน้อย

:D :D ยัง ยัง พี่ญ่า มิ่งว่าจะเข้ามาเล่าไปสัมพาษณ์ให้ฟังก็เข้ากระทู้ไม่ได้ มิ่งติด ขอเอกสารเพิ่มค่ะ
นี่ก็ส่งไป สองเดือนกว่า ไม่เห็นตอบรับไม่เห็นข่าวดี ก็เลยปล่อยเลยตามเลย :p :p ก้ว่าเพื่อนๆคงได้กันหมดแล้วมั้งพอดีเห็นน้องเจี็ยบโพส เลยเข้ามาดู
เจี้ยบพี่มิ่งคงมีปัญหาใน นั้น นะ เพราะของพี่ก็เห็นข้อความเหมือนกันที่เจี๊ยบเห็น

อาทิตย์ มี.ค. 03, 2013 6:16 am
แจมน้อย
แจมน้อย

สวัสดีค่ะ ดาวก็รอกรีนการ์ด 2 ปีเหมือนกัน รอมา 8 เดือนแล้วค่ะ :((

พฤหัสฯ. มี.ค. 07, 2013 3:20 am
แจมน้อย
แจมน้อย

:X เป็นกำลังใจให้น้องๆทุกคนนะค่ะ น้องมิ่งพี่ต่ายเห็นได้สัมภาษณ์ตั้งนานแล้วติดอะไรค่ะถ้าได้แล้วอย่าลืมมาเล่าประสบการณ์ให้เพื่อนๆรุ่นหลังได้ศึกษาด้วยนะค่ะ ^:)^ สู้ๆค่ะ

พฤหัสฯ. มี.ค. 07, 2013 3:39 am
แจมน้อย
แจมน้อย

สวัสดีค่ะทุกคน มิ่งติดเอกสารสัมพันธ์ ร่วมค่ะ มีแค่บัญชีธนาคาร ร่วมกัน เค้าบอกว่าไม่พอ ให้ไปหาเอกสารร่วมเพิ่มค่ะ ทางคนที่สัมภาษณ์ เค้าก้อแนะนำให้
ว่าให้พ่อแม่พี่น้องญาติทั้งหลายที่ได้ที่ไปร่วมงานแต่งส่งจดหมาย มาหาเราโดยในจดหมายให้บรรยายว่าเราสองคนแต่งงานจริง ความเป็นอยู่สุขสบายดีมั๊ย อะไรประมาณนี้คะคืออายุเราสองคนก็ต่างกันพอสมควรและแกปล่อยตัว ก้อ ดูเหมือนพ่อกับลูก :D :D
ขอให้ทุกคนได้ Greencard เร็วๆ กันสาธุ ^:)^ ^:)^

ศุกร์ มี.ค. 08, 2013 2:10 am
แจมน้อย
แจมน้อย

สวัสดีค่ะ น้องเจี๊ยบ น้องมิ่ง
สบายดีนะคะ อวยพรให้ได้ไวๆ นะคะ

ศุกร์ มี.ค. 08, 2013 5:37 am
แจมน้อย
แจมน้อย

:-) ดีค่ะพี่หน่อย ขอบคุณมากๆค่ะ สบายดีนะค่ะ ช่วงนี้มิ่งก็เลี้ยงม้าเลี้ยงวัวไม่มีเวลาเข้ามาเท่าไหร่ หัดขับรถด้วย ;;) ;;) ยังไม่ได้หัดออกถนนใหญ่เลยค่ะ
ขับวนไปวนมาเหมือนเค้าขับรถแข่ง :D :D

ศุกร์ มี.ค. 08, 2013 1:56 pm
แจมน้อย
แจมน้อย

สวัสดีค่ะ พี่มิ่ง พี่ญ่า พี่ต่าย พี่หน่อย ขอโทษทีค่ะที่เข้ามาตอบช้ามากกกกกกก :p :p
โพสต์ไว้แต่ลืม 8-| :p :D และเข้าไปดู file เก่าๆไม่ได้เลย ของเจี๊ยบโทรไปถามมา 4 รอบแล้วค่ะเจ้าหน้าที่ก็ตอบแบบว่าให้รออีก 2 อาทิตย์ เลยโทร 1 เดือนบ้าง 2 อาทิตย์บ้าง แต่ยังไม่มีความคืบหน้าค่ะ =(( =(( กะว่าจะโทรอีกอาทิตย์หน้า รอมาเกือบจะแปดเดือนเต็มแล้ว ;) ;)

แฮๆพี่มิ่งยังไม่ได้อีกเหรอคะ นึกว่าได้ไปนอนกอดนานแล้ว ยังแอบอิจฉาที่ได้สัมภาษณ์ ไม่เป็นไรค่ะ มารอเป็นเพื่อนกัน next week >:D< >:D<

พี่ต่าย พี่หน่อย ขอบคุณที่ยังเข้ามาคอยให้กำลังใจน้องๆเสมอ ^:)^ ^:)^ ^:)^

พี่ญ่า คุณดาวคะ ไม่ต้องกลัวเหงา เจี๊ยบกับพี่มิ่งยังรอเป็นเพื่อนๆ อิอิ :* :p next week!!

เสาร์ มี.ค. 16, 2013 3:22 am
แจมน้อย
แจมน้อย

:-( โถน้องเจี๊ยบน่าเห็นใจแต่ก็ต้องทนอะนะมีน้องคนนึงเขารอมาสิบสามเดือนแล้วยังไม่ได้เลย โชคไม่เข้าข้างเลย เอาไว้โชคดีทีหลังก็ได้นะน้องเจี๊ยบสู้ๆเป็นกำลังใจให้เสมอจ๊ะ

เสาร์ มี.ค. 16, 2013 3:42 am
แจมน้อย
แจมน้อย

Lallemont เขียน:
:-( โถน้องเจี๊ยบน่าเห็นใจแต่ก็ต้องทนอะนะมีน้องคนนึงเขารอมาสิบสามเดือนแล้วยังไม่ได้เลย โชคไม่เข้าข้างเลย เอาไว้โชคดีทีหลังก็ได้นะน้องเจี๊ยบสู้ๆเป็นกำลังใจให้เสมอจ๊ะ
เศร้าค่ะ เลยยังกลับไทยไม่ได้เลย ถ้ารู้จะช้าแบบนี้ขอใบอนุญาตออกนอกประเทศไว้ก็ดี :(( :((
แต่เข้าไปอ่านบางกระทู้บางคนรอนานแต่ก็โชคดีนะคะ แบบว่ารอกรีนการ์ด 2 ปี มาได้ 1.8 เดือนค่ะ เจ้าหน้าที่เลยส่งกรีนการ์ด 10 ปีมาให้เลย บางทีน้องคนนั้นอาจจะโชคดีได้แบบ 10 ปี :D :p ใจจริงก็อยากโชคดีแบบนั้นบ้าง แต่ไม่เอาดีกว่าค่ะ กว่าจะได้กลับไทย :-s :-s คิดถึงๆแล้ว ขอบคุณมากๆนะคะสำหรับกำลังใจ ยังไงก็จะสู้ๆค่ะ จะโทรตามจนกว่าจะให้การ์ด อิอิ :)>- :)>-

เสาร์ มี.ค. 16, 2013 3:58 am
แจมน้อย
แจมน้อย

:-)สวัสดีจ้าน้องเจี๊ยบและทุกคน พี่ให้แฟนพี่โทรไปถามทางคนที่รับสายเค้าบอกว่าตอนนี้Green card ทำถึงเดือนสิงหาคมนะไม่รู้ใช่เปล่า พี่ว่าของน้องเจ๊๊ยบส่งเดือนสิงหาใช่มั๊ยจ๊ะ คงไม่ต้องสัมภาษณ์แล้วละ ^:)^ ^:)^ รอรับฟังข่าวดีเลยจ้า :p :p

อาทิตย์ มี.ค. 17, 2013 1:11 pm
แจมน้อย
แจมน้อย

mingja เขียน:
:-)สวัสดีจ้าน้องเจี๊ยบและทุกคน พี่ให้แฟนพี่โทรไปถามทางคนที่รับสายเค้าบอกว่าตอนนี้Green card ทำถึงเดือนสิงหาคมนะไม่รู้ใช่เปล่า พี่ว่าของน้องเจ๊๊ยบส่งเดือนสิงหาใช่มั๊ยจ๊ะ คงไม่ต้องสัมภาษณ์แล้วละ ^:)^ ^:)^ รอรับฟังข่าวดีเลยจ้า :p :p
ใช่ค่ะ เจี๊ยบส่งสิงหา โอ้โห :-o ยาวไปถึงเดือนสิงหาเลยเหรอคะ i-) i-) i-) ครบ 1 ปีพอดี แบบนี้สงสัยพอได้กรีนการ์ด 2 ปีมาก็ต้องเริ่มเตรียมส่งเอกสาร เพื่อขอ 10 ปีได้เลย :p :p :D :D เครียดจนหายเครียดเลยค่ะ :)) :)) ปลงๆค่ะ แล้วของพี่มิ่งเป็นไงบ้างคะ เอกสารที่เขาขอเพิ่ม ส่งกลับไปให้เพิ่มแล้วหรือยังค่ะ ยังไงก็ขอให้พี่มิ่งได้รับข่าวดีเช่นกันนะคะ >:D< :-) อาจจะได้รับการ์ดใกล้ๆกัน มาลุ้นพร้อมกันนะคะ :)>- :)>- :)>-

อังคาร มี.ค. 19, 2013 1:54 am
แจมน้อย
แจมน้อย

whitehouse เขียน:
mingja เขียน:
ใช่ค่ะ เจี๊ยบส่งสิงหา โอ้โห :-o ยาวไปถึงเดือนสิงหาเลยเหรอคะ i-) i-) i-) ครบ 1 ปีพอดี แบบนี้สงสัยพอได้กรีนการ์ด 2 ปีมาก็ต้องเริ่มเตรียมส่งเอกสาร เพื่อขอ 10 ปีได้เลย :p :p :D :D เครียดจนหายเครียดเลยค่ะ :)) :)) ปลงๆค่ะ แล้วของพี่มิ่งเป็นไงบ้างคะ เอกสารที่เขาขอเพิ่ม ส่งกลับไปให้เพิ่มแล้วหรือยังค่ะ ยังไงก็ขอให้พี่มิ่งได้รับข่าวดีเช่นกันนะคะ >:D< :-) อาจจะได้รับการ์ดใกล้ๆกัน มาลุ้นพร้อมกันนะคะ :)>- :)>- :)>-
;;) ไม่ใช่ยาวถึงสิงหาจ๊ะ เค้าว่ากำลังทำถึงคิวคนที่ส่งเดือนสิงหา ปีที่แล้วจ้า อันนี้จริงเท็จแค่ไหนคอยติดตามนะจ๊ ;) :D พี่ส่งเอกสารเพิ่มตั้งแต่ เดือนธันวาที่ผ่านมา ไม่มีจดหมายตอบรับไม่มีข่าวคราว :-( :-( ไม่รู้จะเอางัยกับเรา แต่พี่ก็ได้ใบออกนอกประเทศแล้วละถ้ามีปัญหาไรก็คงกลับไปไทยได้ :-) :-)

อังคาร มี.ค. 19, 2013 9:44 am
แสดงโพสจาก:  เรียงตาม  
กลับไปยังกระทู้   [ 58 โพสต์ ]  ไปที่หน้า 1, 2, 3, 4  ต่อไป