ขอรบกวนสอบถามว่า กรณีซื้อพิน และจองวันสัมภาษณ์ ขอบคุณมากค่ะ

แลกเปลี่ยนความรู้เรื่องการขอวีซ่าชั่วคราวท่องเที่ยวหรือธุรกิจ
Post Reply
chabana
เด็กหัดโพสต์

ขอรบกวนสอบถามว่า กรณีซื้อพิน และจองวันสัมภาษณ์ ขอบคุณมากค่ะ

Post by chabana » Sun Mar 31, 2013 6:21 am

ขอรบกวนสอบถามว่า เชิญพ่อ , น้องสาว และญาติ วีซ่าท่องเที่ยว มาพร้อมกัน กรณีซื้อพิน และจองวันสัมภาษณ์ ต้องแยกซื้อพินแต่ละคนหรือเปล่าค่ะ และใบรับรองการทำงาน ใบลางานต้องแปลหรือเปล่าค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ

fha
แจมน้อย
แจมน้อย

Re: ขอรบกวนสอบถามว่า กรณีซื้อพิน และจองวันสัมภาษณ์ ขอบคุณมาก

Post by fha » Sun Mar 31, 2013 1:08 pm

ขออนุญาตตอบนะคะ ตอบตามประสบการณ์ การซื้อพิน ถ้าอยู่สำเนาทะเบียนบ้านเดียวกันใช้พินเดียวกันได้ และ สามารถนัดวันสัมภาษณ์พร้อมกันได้(ตอนที่พี่ขอให้คุณแม่,น้องชายกับหลานๆ(ลูกๆน้องชาย) ใช้พินเดียวกันค่ะ แต่จ่ายค่าธรรมเนียมวีซ่าแยกค่ะ ของแต่ละคน) ส่วนเอกสารทุกอย่างไม่ต้องแปลค่ะ สมุดบัญชีไม่ต้องถ่ายเอกสารใช้เล่มจริงยื่นได้เลยค่ะ เวลาเข้าไปสัมภาษณ์ก็แจ้งเจ้าหน้าที่ว่าขอเข้าสัมภาษณ์พร้อมกัน(อยู่สำเนาเดียวกัน) เพราะของพี่เข้าสัมภาษณ์พร้อมกันเลยค่ะไม่มีปัญหาอะไรได้วีซ่ามาคนละ 10 ปี

ขอให้ผ่านและได้วีซ่านะคะ

chabana

Re: ขอรบกวนสอบถามว่า กรณีซื้อพิน และจองวันสัมภาษณ์ ขอบคุณมาก

Post by chabana » Sun Mar 31, 2013 2:25 pm

ขอบคุณ พี่ fha มากๆ ค่ะ

Post Reply