ขอวีซ่าไปเที่ยวอเมริกา

แลกเปลี่ยนความรู้เรื่องการขอวีซ่าชั่วคราวท่องเที่ยวหรือธุรกิจ
Post Reply
Ann2515
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

ขอวีซ่าไปเที่ยวอเมริกา

Post by Ann2515 » Wed Jun 05, 2013 12:01 pm

ขอสอบถามเรื่องขอวีซ่าไปอเมริกาค่ะ
ยื่ีนครั้งแรกถูกปฏิเสธเนื่องจากตอบคำถามผิดๆถูกๆตื่นเต้นมาก ประมาณ 1 ปีได้แล้วค่ะ ครั้งนี้จะไปยื่นใหม่พร้อมกับสามี แต่สามีไม่มีบัญชีธนาคารเนื่องจาำกทำธุรกิจส่วนตัวร่วมกัน ขอถามว่า จำเป็นมั้ยที่สามีต้องมีบัญชีธนาคาร กิจการที่ร่วมกันทำจะจดทะเบียนการค้าและใช้บัญชีชื่อของดิฉันผู้เีดียวค่ะ

Jojo_SFO
แจมบ่อย
แจมบ่อย

Re: ขอวีซ่าไปเที่ยวอเมริกา

Post by Jojo_SFO » Wed Jun 12, 2013 1:24 am

แล้วสามีออกค่าใช้จ่ายเองไหมคะ ถ้าคุณมีหลักฐานว่าสามีทำกิจการร่วมกันกับคุณ ก็น่าจะใช้ได้นะคะ
เงินในบัญชี มันสำคัญตรงที่ว่า เขาอยากดูว่าคุณมีเงินมากพอที่จะครอบคลุมค่าใช้จ่ายในการเดินทางค่ะ

Post Reply