อยากพาแม่กับลูกมาเยี่ยมที่อเมริกาต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้างคะ

แลกเปลี่ยนความรู้เรื่องการขอวีซ่าชั่วคราวท่องเที่ยวหรือธุรกิจ
Forum rules
กรุณาโพสต์คำถามหรือข้อความให้เข้าประเภทของวีซ่าตามหมวดหมู่ที่จัดไว้ หากข้อความที่จะโพสต์ไม่เข้าหมวดใดให้คลิก New topic ในหน้ารวมนี้ได้เลยค่ะ
Post Reply
DEARS
เด็กหัดโพสต์
เด็กหัดโพสต์

อยากพาแม่กับลูกมาเยี่ยมที่อเมริกาต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้างคะ

Post by DEARS » Wed Jan 08, 2014 1:27 am

ตอนนี้เดียร์อยู่อเมริกาจะเข้าปีที่สามแล้วกำลังรอเรื่องต่อใบเขียวเป็นสิบปีอยู่ค่ะ แต่คิดถึงแม่กับลูกมากอยากให้เค้ามาเยี่ยมต้องทำยังไงบ้างคะ รบกวนท่านผู้รู้แนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณมากเลยค่ะ >:D<

iiwswa
เฝ้าบอร์ด
เฝ้าบอร์ด

Re: อยากพาแม่กับลูกมาเยี่ยมที่อเมริกาต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้า

Post by iiwswa » Wed Jan 08, 2014 11:15 am

ให้แม่และลูกขอวีซ่าท่องเที่ยวอเมริกา แต่โอกาสได้สำหรับลูกอาจยากหน่อย เพราะ จนท.คงเห็นว่าแม่อยู่อเมริกาถาวร โอกาสที่ลูกจะมาอยู่และไม่กลับมีมาก (แม้ความจริงจะไม่ใช่ )

ประสบการณ์วีซ่าท่องเที่ยว ข้อมูลเก่าในนี้่หายไปเยอะเลย

ข้อมูลมีในนี้มีเหลือแค่บางส่วน

viewtopic.php?f=2&t=5607

viewtopic.php?f=2&t=33867

viewtopic.php?f=2&t=34383

viewtopic.php?f=2&t=34024

viewtopic.php?f=2&t=33790

ข้อมูลขั้นตอนจากสถานทูต อเมริกา http://thai.bangkok.usembassy.gov/niv_howtoapply.html

หาข้อมูลเพิ่มจาก google " ประสบการณ์ขอวีซ่าท่องเที่ยวอเมริกา " นะคะ

Post Reply