กฎการใช้บอร์ด

กรุณาโพสต์คำถามหรือข้อความให้เข้าประเภทของวีซ่าตามหมวดหมู่ที่จัดไว้ หากข้อความที่จะโพสต์ไม่เข้าหมวดใดให้คลิก New topic ในหน้ารวมนี้ได้เลยค่ะ

กลับไปยังกระทู้  [ 1 โพสต์ ] 
Invitation letter จำเป็นไหมถ้าหากจะมาเที่ยวกับเพื่อนโดยซื้อท 
เจ้าของ ข้อความ
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

โพสต์ Invitation letter จำเป็นไหมถ้าหากจะมาเที่ยวกับเพื่อนโดยซื้อท
มีคำถามค่ะ พอดีเพื่อนพี่สาวเค้าจะมาเที่ยวที่อเมริกากะพี่สาวเราแต่พี่สาวเรามีวีซ่าแล้ว เค้าเป็นหมอค่ะ แล้วลางานมาได้แค่หนึ่งอาทิตย์ ซึ่งเค้าจะมาซื้อทัวร์จีนแล้วมาเที่ยวแถว NY, DC

ทีนี้พี่สาวเราอยากให้เราออก invitation letter ให้เพื่อนเค้าหน่อย บอกว่าจะมาพักบ้านเราที่ PA ตอนนี้เรามีกรีดการ์ด 10 ปีอยู่ค่ะ สามีเราซึ่งเป็นอเมริกัน ไม่อยากโกหกและไม่อยากออกให้ เพราะปรกติเวลาทำ
invitation letter จะใ่ช้ชื่อทั้งคู่เลย

เคสนี้จำเป็นต้องมี invitation letter ไหม โดยเค้ามีหนังสือรับรองการลางานจากรพ.ออกให้ว่าอนุญาติให้ลางานมาที่อเมริการ จำนวน 7 วัน

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำด้วยค่ะ

ศุกร์ ก.พ. 05, 2016 10:26 am
ข้อมูลส่วนตัว
แสดงโพสจาก:  เรียงตาม  
กลับไปยังกระทู้   [ 1 โพสต์ ]