แต่งงานแต่ไม่ได้ใช้นามสกุลของสามี มีผลต่อการสอบซิติเซ่นมั้ย

เตรียมตัวอย่างไรในการสอบซิติเซ่น
Post Reply
nijijung
แจมน้อย
แจมน้อย
แต่งงานแต่ไม่ได้ใช้นามสกุลของสามี มีผลต่อการสอบซิติเซ่นมั้ย

Post by nijijung » Thu Sep 18, 2014 4:36 am

แต่งงานจดทะเบียน แต่ไม่ได้ใช้นามสกุลตามสามี ยังคงใช้นามสกุลตัวเอง จะมีผลกระทบกับการไปสอบซิติเซ่นหรือไม่คะ รบกวนผู้รู้และผู้มีประสบการณ์ช่วยตอบคำถามให้ด้วยนะคะ
ขอบคุณค่ะ

chinadolll
แจมน้อย
แจมน้อย

Re: แต่งงานแต่ไม่ได้ใช้นามสกุลของสามี มีผลต่อการสอบซิติเซ่นม

Post by chinadolll » Sat Sep 20, 2014 2:21 am

ไม่มีผลคะ หลาย ๆท่านรวมทั้งตัวนาเอง ก็ใช้นามสกุลตัวเอง เพราะไม่อยากให้ต้องยุ่งยากเรื่องเอกสารอื่น ๆ ที่เคยมีมาทั้งเมืองไทยและที่อเมริกา ตอนสอบซิติเซ่นก็ปกติคะ ไม่มีปัญหาหรือจะทำให้เรื่องซับซ้อนแต่อย่างใด :-)

Michelle_Young
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Re: แต่งงานแต่ไม่ได้ใช้นามสกุลของสามี มีผลต่อการสอบซิติเซ่นม

Post by Michelle_Young » Wed Sep 24, 2014 12:51 pm

ไม่มีค่ะ เราก็ใช้นามสกุลเดิมอยู่

Post Reply

Return to “Citizenship”