ไม่มีโอบามา แคร์ จะเรื่องยื่นสมัครซิติเซ่นมั้ยคะ

เตรียมตัวอย่างไรในการสอบซิติเซ่น
Post Reply
fatpiggy
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่
ไม่มีโอบามา แคร์ จะเรื่องยื่นสมัครซิติเซ่นมั้ยคะ

Post by fatpiggy » Tue Jan 06, 2015 2:08 am

สวัสดีปีใหม่ค่ะ ไม่ได้เข้ามาเยี่ยมเวปนี้นานมาก เราจะยื่นเรื่องสมัครซิติเซ่นในปีนี้ค่ะ แต่ติดตรงที่ทั้งสามีและเราไม่ได้ทำโอบาม่า แคร์ เพราะมันแพงมาก อีกอย่างเราสองคนย้ายที่ทำงานใหม่ พวกเฮลท์แคร์ที่มีก็เลยโดนยกเลิกอัตโนมัติ ถ้ายื่นเรื่องโดยไม่มีตัวนี้ แต่เราสองคนได้จ่ายค่าปรับแทน แบบนี้จะมีปัญหาอะไรมั้ยคะ

chinadolll
แจมน้อย
แจมน้อย

Re: ไม่มีโอบามา แคร์ จะเรื่องยื่นสมัครซิติเซ่นมั้ยคะ

Post by chinadolll » Fri Jan 09, 2015 10:20 pm

ตอนนายื่นซิติเซ่น ก็ไม่เห็นต้องมี Healthcare หรือ โอบามาแคร์ ในการยื่นเรื่องเลยคะ หลัก ๆ น่าจะเป็นเอกสารรายได้สามปีย้อนหลัง และเอกสารอื่น ๆ อีกแค่นิดหน่อยเท่านั้น ลองหาข้อมูลดูใหม่นะคะ :-)

Post Reply

Return to “Citizenship”