ต้องรอจดหมายสาบานตนกี่วันถึงควรติดต่อกลับuscisค่ะ

เตรียมตัวอย่างไรในการสอบซิติเซ่น
Post Reply
nok_ko
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่
ต้องรอจดหมายสาบานตนกี่วันถึงควรติดต่อกลับuscisค่ะ

Post by nok_ko » Mon Apr 20, 2015 10:39 am

สอบสัมภาษณ์ผ่านตั้งแต่ Feb18, 2015 ค่ะแต่เปลี่ยนนามสกุลใหม่อยู่ VA เข้าไปเช็คในเว็บไซต์ก็ยังบอกรอจดหมายกำหนดวันสาบานตนค่ะ ใจร้อนเพราะจองตั๋วออกนอกประเทศไปแล้วตอนปลายสิงหาคมจองในนามสกุลใหม่ด้วยค่ะ กลัวไม่ทันเพราะกว่าจะไปทำพาสปอร์ตอเมริกนัดอีก รบกวนผู้รู้ช่วยให้คำตอบหน่อยนะคะว่าควรติดต่อทางไหนเพราะส่งอีเมล์ก็ไม่ได้โทรไปก็ติดสายโอเปอเรเตอร์อัตโนมัติพูดแต่รอจดหมายนัดสาบานตนอย่างเดียวค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

iiwswa
เฝ้าบอร์ด
เฝ้าบอร์ด

Re: ต้องรอจดหมายสาบานตนกี่วันถึงควรติดต่อกลับuscisค่ะ

Post by iiwswa » Mon May 04, 2015 10:58 pm

ส่งEmailก๋ไม่ได้คืออะไรคะ ลองแล้วส่งไม่หรือว่าไงคะ

ลองติดต่อในนี้นะคะ

https://egov.uscis.gov/e-request/displa ... eType=onpt

อธิบายว่าเรารอมาสองเดือนแล้ว ขอทราบสถานะเคส เราจะต้องเดินทางเร็วๆนี้ต้องการใช้พาสปอร์ตใหม่

ถ้าได้พาสปอร์ตไม่ทันเดินทางคงต้องขอแจ้งเปลี่ยนชื่อสกุลในการซื้อตั๋วค่ะ

แล้วเดินทางด้วยชื่อสกุลเดิม
แต่แพรคิดว่ายังมีเวลาทันนะ
โชคดีนะคะ ;;)

Post Reply

Return to “Citizenship”