การขอพาสปอร์ตที่ต่างประเทศ (หายมึนแล้วค่ะ)

Glittering
แจมบ่อย
แจมบ่อย
Re: การขอพาสปอร์ตที่ต่างประเทศ (หายมึนแล้วค่ะ)

Post by Glittering » Wed Jun 16, 2010 8:28 am

ไปมาแล้วค่ะ ใช้เวลาไม่นาน ขับรถจากนิวแฮมเชอร์ ประมาณ4 ชั่วโมงค่ะ

ไปถึงประมาณ 9.15 รวมหาเงินค่าธรรมเนียม รอคิว และเอกสารต่างๆ เสร็จตอน ประมาณ 10 โมงค่ะ เดินไปขึ้น ซับเวย์ เช็คเอาท์ ทัน 11 โมงพอดี

ใช้เงินสดจำนวนพอดี นะคะ ค่าธรรมเนียม และค่าส่งเอกสาร (หากไม่ไปรับเอง)

kate7411
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Re: การขอพาสปอร์ตที่ต่างประเทศ (หายมึนแล้วค่ะ)

Post by kate7411 » Tue Jun 22, 2010 9:02 am

Thank you for information naka ! My Passport will be expire on December. =D> ^:)^

ZARA
แจมบ่อย
แจมบ่อย
Location:"What you don't want to be done unto yourself, don't do unto others"

Post by ZARA » Fri Jul 23, 2010 8:07 am

Glittering wrote:ได้พาสปอร์ตแล้วค่ะ มาถึงตั้งแต่เมื่อวาน แต่ไม่อยู่บ้านทั้ง 2 คนค่ะ ประมาณ 4 สัปดาห์ค่ะ เร็วเกินคาด 14 มิถุนา ยื่นเรื่อง 16 กรกฎา รับพาสปอร์ตที่บ้านค่ะ ขอบคุณพี่ซาร่ามากๆค่ะ สำหรับประสบการณ์
ยินดีด้วยค่ะ เวลารอก็ไม่มา พอเผลอหรือลืมก็มาเลยเน๊อะ ได้เล่มเก่าด้วยใช่มั๊ยคะ - ขอบคุณสำหรับประสบการณ์ที่นำมาบอกเพื่อนๆ ด้วยค่ะ ^:)^

Glittering
แจมบ่อย
แจมบ่อย

Post by Glittering » Fri Jul 23, 2010 8:11 am

เล่มเก่า เจ้าหน้าที่ไม่ได้เก็บไปค่ะ คืนให้ในวันที่ไปขอเลย ถ้าอยากได้คืน ก็แจ้งเจ้าหน้าที่นะคะ
พอได้เล่มใหม่มา ก็มีบันทึกว่า ยกเลิกเล่มเก่าเราไปแล้วค่ะ
ละเอียดมากๆ

Post Reply

Return to “Passport และเอกสารที่ออกโดยราชการไทย”