ถือวีซ่าแต่งงาน ได้ใบเขียวสิบปีแล้ว แต่พาสปอร์ตหมดอายุ

Post Reply
taklom
แจมน้อย
แจมน้อย
ถือวีซ่าแต่งงาน ได้ใบเขียวสิบปีแล้ว แต่พาสปอร์ตหมดอายุ

Post by taklom » Thu Sep 09, 2010 6:59 pm

พอดีว่าเพื่อนตาตอนนี้ถือวีซ่าแต่งงานอยู่ อยู่ที่ Maine ค่ะ ได้ใบเขียวสิบปีแล้ว จองเครื่องมาไทยวันที่ 14 กันยาแต่เพื่อนเพิ่งเห็นว่า พาสปอร์ตหมดอายุวันที่ 4 กันยาที่ผ่านมา เลยสงสัยว่าจะเข้าไทยได้มั้ยค่ะ เพื่อนกลัวมีปัญหามากเลยค่ะ หรือว่าต้องทำใหม่ แล้วถ้าทำใหม่ได้เร็วสุดกี่วันคะ รบกวนพี่ๆ ด้วยนะคะ ^:)^ ^:)^

yingzaa
แจมน้อย
แจมน้อย

Re: ถือวีซ่าแต่งงาน ได้ใบเขียวสิบปีแล้ว แต่พาสปอร์ตหมดอายุ

Post by yingzaa » Thu Sep 09, 2010 7:31 pm

รู้แต่ว่า ทำที่เมืองไทย ได้เร็วสุด 2-3 วันนี่ละค่ะ (ทำที่ กทม ไปรับเล่มเอง)

taklom
แจมน้อย
แจมน้อย

Re: ถือวีซ่าแต่งงาน ได้ใบเขียวสิบปีแล้ว แต่พาสปอร์ตหมดอายุ

Post by taklom » Thu Sep 09, 2010 7:42 pm

แต่ตอนนี้เพื่อนยังไม่ได้เข้ามาไทยเลยค่ะ เลยกังวลว่าตอนเข้ามาจะมีปัญหามั้ย :-( แต่ยังไงก็ต้องขอบคุณนะคะที่แวะเข้ามาให้คำแนะนำ :-)

Post Reply

Return to “Passport และเอกสารที่ออกโดยราชการไทย”