รบกวนขอทราบวิธีการทำใบขับขี่สากลเพื่อเอาไปใช้ในเมืองไทยหน่อย

Post Reply
Anongrat
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่
รบกวนขอทราบวิธีการทำใบขับขี่สากลเพื่อเอาไปใช้ในเมืองไทยหน่อย

Post by Anongrat » Mon Jan 07, 2013 12:07 am

คือ จะกลับเมืองไทยช่วงเมษา แล้วใบขับขี่เมืองไทยหมดอายุ เลยอยากทำใบขับขี่สากลเผื่อไว้ค่ะ หลังจากกลับบ้านสักสอง พักผ่อนสักสองสามวัน จะหาเวลาไปต่อไปขับขี่ไทยค่ะ ต้องขอรบกวนทุกคนช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ ขอขอบคุณล่วงหน้าคร้าาาาา ^:)^

Oye
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Re: รบกวนขอทราบวิธีการทำใบขับขี่สากลเพื่อเอาไปใช้ในเมืองไทยห

Post by Oye » Mon Jan 07, 2013 3:20 am

http://www.az.aaa.com/travel/idp

กรอกแบบฟอร์ม เตรียมเอกสาร แล้วไปติดต่อที่สำนักงาน เอเอเอ ใกล้บ้านค่ะ 15 นาทีก็ใด้แล้ว

Praw
แจมน้อย
แจมน้อย

Re: รบกวนขอทราบวิธีการทำใบขับขี่สากลเพื่อเอาไปใช้ในเมืองไทยห

Post by Praw » Tue Jan 08, 2013 1:30 am

Anongrat wrote:คือ จะกลับเมืองไทยช่วงเมษา แล้วใบขับขี่เมืองไทยหมดอายุ เลยอยากทำใบขับขี่สากลเผื่อไว้ค่ะ หลังจากกลับบ้านสักสอง พักผ่อนสักสองสามวัน จะหาเวลาไปต่อไปขับขี่ไทยค่ะ ต้องขอรบกวนทุกคนช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ ขอขอบคุณล่วงหน้าคร้าาาาา ^:)^

ดิฉันกลับไทยทุกปี ค่ะ ปีนี้ก็จะกลับมีนา เมษาไม่ไหว กลัวน้ำค่ะ พอดีลูกเยอะ
กลับทุกปี ก็ไปที่ AAA ค่ะ ถ่ายรูปที่นั่น ง่ายดี จ่าย ไป 15 เหรียญค่ะ ใบขับขี มีอายุ 1 ปี ค่ะ
แต่เวลาใช้ ก็ควบคู่ กับ ใบขับขี่ของอเมริกาค่ะ อัน นี้เจ้าหน้าที่บอก แต่ไม่เคยโดนจับที่ไทย ค่ะ
ใช้เวลาไม่นานในการทำค่ะ

Post Reply

Return to “Passport และเอกสารที่ออกโดยราชการไทย”