ทำพาสปอร์ตลูก

Post Reply
somy
แจมน้อย
แจมน้อย
ทำพาสปอร์ตลูก

Post by somy » Fri Jun 07, 2013 2:32 pm

เพื่อนๆคะมีเรื่องร้อนใจมากๆอยากขอความช่วยเหลือจากผู้รู้ค่ะ คือว่าตอนนี้เออยากจะเดินเรื่องเอาลูกมาอยู่ที่อเมริกาด้วยกันค่ะโดยจะขอกรีนการ์ดให้ลูกค่ะ แต่แค่เริ่มต้นก็ลำบากแล้วค่ะคือเออยู่ที่อเมริกาตอนนี้ไม่สามารถพาลูกไปทำพาสปอร์ตด้วยตัวเองได้ค่ะ ลูกเอยังไม่มีพาสปอร์ตเลยค่ะจะทำอย่างไรดีคะ ใบมอบอำนาถกับใบยินยอมให้บุตรออกนอกประเทศเอจะไปเอาที่ไหนคะในเมื่อเออยู่ที่อเมริกาตอนนี้ เออยากให้ญาติที่บ้านช่วยทำให้ก็ไม่รู้จะเริ่มต้นยังไงดีค่ะ ขอคำแนะนำด้วยนะคะ ขอบพระคุณมากเลยค่ะ อยากช่วยเอาลูกมาอยู่ด้วยมากๆเลยค่ะสงสารเค้าแต่เราอยู่ที่นี่ไม่รู้จะทำยังไงดีค่ะ

rose_of_north
แจมบ่อย
แจมบ่อย

Re: ทำพาสปอร์ตลูก

Post by rose_of_north » Fri Jun 07, 2013 6:55 pm

ลองอ่านอันนี้ดูนะคะ http://board.trekkingthai.com/board/sho ... _id=181112

Post Reply

Return to “Passport และเอกสารที่ออกโดยราชการไทย”