อยากได้ตัวอย่างหนังสือมอบอำนาจ

Zamy Lynn
เด็กหัดโพสต์
Re: อยากได้ตัวอย่างหนังสือมอบอำนาจ

Post by Zamy Lynn » Wed Jun 19, 2013 10:35 am

ใครทราบช่วยบอกทีค่ะ ขอถามอีกนิดนะค่ะ มี่งง มี่ต้องหาใบมอบอำนาจทั้งไทยแล้วอังกฤษ ส่งให้ทางสถานทูตไทยในอเมริกาเพื่อติดแสตมป แล้วส่งไปไทยเพื่อขอคัดใบเกิด แล้วเอกสารต่างๆ เสร็จแล้วก็แปลเอกสารทั่งหมด แล้วก็เอาไปให้สถานทูตอเมริกาในไทย ที่หลัก4 หรือที่ไหนค่ะเพื่อรับรองสำเนา
**** หมายเหตุ
มี่ต้องส่งใบทะเบียนสมรส( พร้อมแปล ) กับพาสปอตตัวจริงกลับไปที่ไทยพร้อมหนังสือมอบอำนาจเพื่อรับรองสำเนาด้วยหรือเปล่าค่ะ

phak99
แจมน้อย
แจมน้อย

Re: อยากได้ตัวอย่างหนังสือมอบอำนาจ

Post by phak99 » Wed Jun 19, 2013 11:54 am

ใบมอบอำนาจภาษาอังกฤษ บุ้งส่งไฟล์ให้ได้ค่ะ จะได้ง่ายดี ไม่ต้องพิมพ์ด้วย ขอเมล์คุณมี่ด้วยล่ะกันนะคะ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะส่งให้ค่ะ

ส่วนการรับรองการแปล รับรองโดยกงสุลไทย ที่หลักสี่ เข้าไปดูรายละเอียดได้ค่ะในเวบนี้ มีแจ้งค่าธรรมเนียมรับรองการแปลด้วย
http://www.consular.go.th/main/th/servi ... รองเอกสาร-(Instruction-f.html

ตอนแรกก็งงเหมือนกันกับวีซ่าฉุกเฉิน เดาๆไปว่าน่าจะเป็นจดหมายยืนยันว่าอยู่ในขั้นตอนการขอกรีนการ์ดอยู่สำหรับวีซ่าคู่หมั้น บุ้งเข้าใจผิดไปเยอะเลย :p
แต่ก็อย่างที่พี่แนทแนะนำค่ะ รอให้ได้กรีนการ์ดก่อนค่อยเดินทาง

แล้วสงสัยเพิ่มอีกเรื่องนะคะ
มาด้วยวีซ่าท่องเที่ยวแล้วแต่งงาน แต่ถ้าไม่ปรับสถานะไม่ขอกรีนการ์ดจะได้เหรอคะ?
เพราะถึงจะแต่งงานแล้ว แต่ก็ยังไม่ใช่ซิติเซ่น และหากไม่มีกรีนการ์ด?
อันนี้สงสัยจริงๆค่ะ คือไม่ค่อยรู้เรื่องในเคสวีซ่าท่องเที่ยวแล้วแต่งงานในอเมริกา

Zamy Lynn

Post by Zamy Lynn » Wed Jun 19, 2013 12:00 pm

zameemy@yahoo.com ของคุณมากๆๆๆนะค่ะ ^:)^

Zamy Lynn

Post by Zamy Lynn » Wed Jun 19, 2013 12:07 pm

:-w
Last edited by Zamy Lynn on Wed Jun 19, 2013 10:09 pm, edited 1 time in total.

natty
ผู้ตรวจทาน
ผู้ตรวจทาน

Post by natty » Wed Jun 19, 2013 5:49 pm

Zamy Lynn ตกลงคุณกำลังทำอะไรหรือคะ การปรับสถานะกับการยื่นขอกรีนการ์ดที่คุณว่ามาคืออันเดียวกันค่ะ ส่วนเรื่องที่จะขอใบเดินทางฉุกเฉินนั้นคุณมีสิทธิขอได้พร้อมการทำเรื่องปรับสถานะ หรือว่าหลังปรับสถานะ ขณะรอกรีนการ์ดค่ะ แต่อย่างที่บอกไปแล้วค่ะ ไม่แนะนำให้คุณขอนะคะ

Zamy Lynn

Post by Zamy Lynn » Wed Jun 19, 2013 6:43 pm

ขอกรีนการ์ดค่ะ มี่งงที่คุณบุ้งสงส่ัย นึกว่าต้องทำเรื่องอีกต่างหากเพื่อขอปรับสถานะ ณ ตอนนี้คือไม่กลับไทยแล้วค่ะ คงจะรอจนกว่าได้กรานการ์ดก่อนค่ะ ของคุณ มากๆๆๆเลยทั้งคุณแน็ทแล้วคุณบุ้ง ข้อมูลมีประโยชน์มากค่ะ ^:)^ ^:)^

Post Reply

Return to “Passport และเอกสารที่ออกโดยราชการไทย”