พาสปอร์ตไทยจะหมดอายุ เดินทางได้ไหม

Post Reply
patsiam
แจมบ่อย
แจมบ่อย
พาสปอร์ตไทยจะหมดอายุ เดินทางได้ไหม

Post by patsiam » Wed Aug 07, 2013 4:13 am

อยากถามผู้รู้หรือผุ้มีประสบการณ์ว่า ถ้าพาสปอร์ตจะหมดอายุภายใน 1 เดือน ครึ่ง สามารถซื้อตั๋ว เครื่องบินและ บินกลับไปทำที่ไทยได้ไหมค่ะ เพราะถือเป้นการไปเยี่ยมบ้านด้วยเลยค่ะ จะมีปัญหากับ ต.ม สนามบินที่เราต้องไปเปลี่ยนเครื่องไหมค่ะ และอีกคำถามคือว่าถ้าสามารถบินได้ สายการบินไหนที่อนุญาติให้ผู้ดดยสารที่มีอายุพาสปอร์ต ที่มีอายุ แค่ 1 เดือนครึ่งบินได้ค่ะ
ขอบคุณค่ะ

Post Reply

Return to “Passport และเอกสารที่ออกโดยราชการไทย”