พาสปอร์ตหมดอายุ

Post Reply
natnat
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่
พาสปอร์ตหมดอายุ

Post by natnat » Wed Jan 08, 2014 4:08 am

สวัสดีค่ะ พอดีมีปัญหาสอบถามผู้ที่รู้ค่ะ เราได้กรีนการ์ดและจะเดินทางกลับไทยเดือนหน้า แต่พาสปอร์ตหมดอายุตั้งแต่สิงหาคมปีที่แล้ว ก่อนจะตั้งคำถามก็อ่านมาหลายลิงค์แล้วค่ะ บางคนก็บอกเข้าได้ไม่มีปัญหา บางคนก็บอกว่าเข้าเมืองไทนได้แต่เจ้าหน้าที่สายการบินจะมห้เราเช็คอินได้อย่างไรถ้าพาสปอร์ตหมดอายุ บางคนบอกว่าให้ขอ C.I. เพื่อใช้แทนหนังสือเดินทาง เราเลยสับสนมากจะเอายังไงดี ใครพอจะมีประสบการณ์ในการของC.I. บ้างคะ ใช้เวลานานไหม หรือจะเสี่ยงบินเลย ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะคะ

pegasusth
แจมน้อย
แจมน้อย

Re: พาสปอร์ตหมดอายุ

Post by pegasusth » Mon Mar 02, 2015 4:49 pm

I think you should renew your passport before you travel outside of usa. I am pretty sure that you will have problem with the custom, I went out to Canada before my passport expired like a week. I have no idea about C. I but I just extended 1 year passport

Post Reply

Return to “Passport และเอกสารที่ออกโดยราชการไทย”