ขั้นตอนการขอ Reentry Permit

การขอวีซ่าถาวรโดยผ่านทางสมาชิกในครอบครัว (Family based on immigrant), วีซ่าล็อตโต้ (DV lottory) และอื่น ๆ
Post Reply
wongsitikul
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่
ขั้นตอนการขอ Reentry Permit

Post by wongsitikul » Tue Sep 15, 2015 10:14 pm

รบกวนสอบถามผู้มีประสบการณ์ช่วยแชร์การขอ Reentry Permit ตอนนี้เข้าไปอ่านในเว็บไม่ค่อยเข้าใจขั้นตอนในการขอ เสิร์ชหาข้อมูลก็แค่บอกคร่าวๆว่าต้องกรอกอะไร หาข้อมูลอยู่หลายวันค่ะ รบกวนด้วยนะค่ะใครพอมีประสบการณ์ ช่วยแชร์แบบละเอียดด้วยนะค่ะ

พอดีต้นเดือนตุลาจะบินไปรับกรีนการ์ด ถ้าจะทำเรื่อง Reentry Permit ภายใน 1เดือนจะทันไหมค่ะ เพราะลางานได้แค่ 1เดือน ก็ต้องบินกลับไทยแล้วค่ะ และติดปัญหาเรื่องจัดฟันอยู่ด้วย เลยว่าจะขอทำเรื่องอยู่ต่อไทยอีก 1ปีค่ะ แต่ถ้าไม่สามารถทำเรื่องได้ หลังจากบินกลับมาจากอเมริกา สามารถอยู่ไทยได้กี่เดือนค่ะ ถึงต้องบินกลับไปค่ะ

wongsitikul
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Re: ขั้นตอนการขอ Reentry Permit

Post by wongsitikul » Sun Sep 20, 2015 7:08 pm

รบกวนขอคำปรึกษาด้วยค่ะ

iiwswa
เฝ้าบอร์ด
เฝ้าบอร์ด

Re: ขั้นตอนการขอ Reentry Permit

Post by iiwswa » Sat Dec 19, 2015 3:37 am

ไคงบินมาแล้ว

แพรตอบเผื่อคนอื่นมาอ่านข้อมูล

ระยะเวลา1เดือนอาจไม่ทันค่ะ

ถ้าตัดสินใจบินกลับไทยก่อนจัดการเอกสารตัวนี้ ต้องกลับเข้าอเมริกาก่อนออกนอกอเมริกาครบ1ปีค่ะ
แล้วไปจัดการเอกสารตัวนี้ในการเข้าอเมริกาครั้งที่2

Post Reply

Return to “วีซ่าถาวร (Immigrant Visa)”